Học sinh được cấp Giấy chứng nhận hoàn thành chương trình nếu thi không đạt

M.Q.

Bộ GDĐT vừa ban hành Thông tư số 18/2020/TT-BGDĐT quy định về việc cấp Giấy chứng nhận hoàn thành chương trình giáo dục phổ thông.

Cụ thể: Theo Điều 34, Luật Giáo dục, có hiệu lực từ ngày 1/7/2020, học sinh học hết chương trình THPT đủ điều kiện dự thi theo quy định của Bộ trưởng Bộ GDĐT nhưng không dự thi hoặc thi không đạt yêu cầu thì được hiệu trưởng nhà trường cấp Giấy chứng nhận hoàn thành chương trình giáo dục phổ thông.

Giấy chứng nhận hoàn thành chương trình giáo dục phổ thông được sử dụng để đăng ký dự thi lấy bằng tốt nghiệp THPT khi người học có nhu cầu, hoặc để theo học giáo dục nghề nghiệp và sử dụng trong trường hợp cụ thể theo quy định của pháp luật. Thông tư có hiệu lực từ ngày 13/8/2020.         

Tin liên quan

Tin nổi bật

Tin cùng chuyên mục

Xem nhiều nhất